saman_baya

Labarai

Cikakken bayani game da amfani da α, γ, β alumina foda


Lokacin aikawa: Juni-17-2022

Alumina foda shine babban albarkatun kasa na farin fused alumina grit da sauran abrasives, wanda ke da halaye na juriya mai zafi, juriya na lalata da kaddarorin barga.Nano-alumina XZ-LY101 wani ruwa ne mara launi kuma mai haske, wanda aka yi amfani da shi azaman ƙari a cikin resins daban-daban na acrylic, resin polyurethane, resin epoxy, da dai sauransu. Hakanan yana iya zama tushen ruwa ko mai tushen ƙarfi, kuma ana iya shafa shi. a kan gilashin rufi kayan, gemstones, madaidaicin kayan kayan aiki, da dai sauransu;kuma nau'ikan foda na alumina daban-daban suna da amfani daban-daban.Wadannan suna mayar da hankali kan gabatar da amfani da α, γ, da β-type alumina foda.

1.a-alumina foda

A cikin lattice na α-nau'in alumina foda, oxygen ions suna kusa da cushe a cikin siffar hexagonal, Al3 + an rarraba shi cikin daidaituwa a cikin cibiyar daidaitawa ta octahedral da ke kewaye da ions oxygen, kuma makamashin lattice yana da girma sosai, don haka wurin narkewa da tafasa suna da yawa sosai. babba.α-type oxidation Aluminum ba shi da narkewa a cikin ruwa da acid.Ana kuma kiransa aluminum oxide a cikin masana'antu.Yana da asali albarkatun kasa don yin karfe aluminum;Hakanan ana amfani da shi don yin bulo-bulo daban-daban, na'urori masu ɗorewa, bututun ƙarfe, da kayan gwaji masu zafi;Hakanan za'a iya amfani da shi azaman abrasive, mai riƙe harshen wuta High-tsarki alpha alumina kuma shine albarkatun ƙasa don samar da corundum na wucin gadi, ruby ​​​​an wucin gadi da sapphire;Hakanan ana amfani da shi don samar da ƙwanƙolin manyan na'urorin haɗaɗɗiyar zamani.

2. γ-alumina foda

γ-type alumina ne aluminum hydroxide a 140-150 ℃ low-zazzabi muhalli tsarin dehydration, masana'antu kuma ana kiransa alumina aiki, aluminum manne.Tsarin iskar oxygen ion kusantar ga gefen tsaye na cibiyar an haɗa shi sosai, Al3 + ba bisa ƙa'ida ba yana rarrabawa a cikin ion oxygen kewaye da gibin octahedral da tetrahedral.γ-type alumina insoluble a cikin ruwa, za a iya narkar da shi a cikin karfi acid ko alkali bayani mai karfi, za a yi zafi zuwa 1200 ℃ duk za a canza zuwa α-type alumina.γ-nau'in alumina abu ne mai ƙyalƙyali, yanki na ciki na kowane gram har zuwa ɗaruruwan murabba'in mita, babban ƙarfin tallan aiki.Samfurin masana'antu sau da yawa wani abu ne mara launi ko ɗan ruwan hoda mai launin ruwan hoda tare da kyakkyawan juriya.A cikin tace man petroleum da masana'antar sinadarai ana amfani da su azaman adsorbent, mai kara kuzari da mai ɗaukar nauyi;a cikin masana'antu shine mai mai canzawa, wakili na deacidification mai turbine, kuma ana amfani dashi don nazarin launi na launi;a cikin dakin gwaje-gwaje ne mai tsaka tsaki mai ƙarfi desiccant, ƙarfin bushewa bai wuce phosphorus pentoxide ba, bayan amfani a cikin 175 ℃ dumama 6-8h kuma za'a iya sake haɓakawa da sake amfani da shi.

3.β-alumina foda

β-nau'in alumina foda kuma ana iya kiransa foda alumina mai aiki.Kunna alumina foda yana da ƙarfin injiniya mai ƙarfi, ƙarfin hygroscopicity mai ƙarfi, baya kumbura ko fashe bayan shan ruwa, mara guba, mara wari, maras narkewa a cikin ruwa da ethanol, yana da adsorption mai ƙarfi don fluorine, galibi ana amfani dashi don kawar da ruwan sha a cikin manyan fluorine. .

Alumina mai kunnawa yana da ikon zaɓar ruwa daga gas, tururin ruwa da wasu ruwaye.Bayan saturation na adsorption, ana iya farfado da shi ta hanyar cire ruwa ta dumama a kusan.175-315 ° C.Adsorption da farfaɗo za a iya aiwatar da su sau da yawa.Bugu da ƙari, ana amfani da shi azaman desiccant, yana iya shayar da tururi daga gurɓataccen iskar oxygen, hydrogen, carbon dioxide, iskar gas da dai sauransu na mai.Hakanan ana amfani dashi azaman mai haɓakawa da mai ɗaukar hoto da kuma azaman mai ɗaukar hoto don nazarin launi.

  • Na baya:
  • Na gaba: